* * *
*

*

*
หน้าแรก :: ช่วยเหลือ :: เข้าสู่ระบบ :: สมัครสมาชิก
* *
*

+ GSMthai-forum ซ่อมมือถือ ซ่อมมือถือจีน อบรมซ่อมมือถือ   » Android Tools  » Android OS 
|- !!! ขอถามหน่อยครับ อย่างตัวนี้ใช้รอมอะไร พบปัญหาบ่อยครับ 

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

*
* * *
* *
*

ผู้เขียน หัวข้อ: !!! ขอถามหน่อยครับ อย่างตัวนี้ใช้รอมอะไร พบปัญหาบ่อยครับ  (อ่าน 1235 ครั้ง)  Share 

• มือใหม่หัดโพสต์จ้า
  • *
  • รหัสสมาชิก : 8466
  • คะแนนชื่อเสียง : 0
 :onion57:

พอดีผมเพิ่งซื้อเครื่อง Tablet 7" เครื่องจีน แถวๆ คลองถม
เอามาใช้งานสักพักมันมีอาการดังนี้
1. เครื่องดับทั้งที่ แบตยังเหลือตั้ง 50%
2. ลงโปรแกรมแล้ว เวลาใช้งาน มันบอกว่า โปรแกรมดังกล่าวหยุดใช้งานแล้ว...งง
3. เครื่องดับ เปิดไม่ติด เสียบชาร์จ ไฟติดแป๊บเดียว ขึ้นรูปแบตมีเครื่องหมาย ตกใจ (!) สีส้ม แล้วก็ดับ เปิดเครื่องไม่ได้

วันแรกๆ ใช้งานดีๆ อยู่
เห็นว่าดีเลยแนะนำเพื่อน
ตอนนี้ซื้อกัน 3-4 คน เจออาการคล้ายๆ กัน

รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ
ผมอยู่ ตจว. ไม่ค่อยได้เข้า กทม. ครับ

เบื้องต้นผมอยากลองแก้ไขปัญหาเองก่อน จะได้ช่วยตัวเองและเพื่อนๆ
ช่วยบอกรุ่นรอม ที่เสถียร และวิธีทำหน่อยน่ะครับ

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
โมเดล MID-T01A
OS Android 4.0.3
Storage 4 GB

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เด็กหลังเขา

Re: !!! ขอถามหน่อยครับ อย่างตัวนี้ใช้รอมอะไร พบปัญหาบ่อยครับ

• ช่างซ่อม GSMTHAI 2012
  • รหัสสมาชิก : 3991
  • คะแนนชื่อเสียง : 158
รับซ่อม แทปเลท แอนดรอย หมอมือถือ ตลาดไท 0841414814

Re: !!! ขอถามหน่อยครับ อย่างตัวนี้ใช้รอมอะไร พบปัญหาบ่อยครับ

• แอดมิน(พิเศษ)
  • รหัสสมาชิก : 5410
  • คะแนนชื่อเสียง : 209
    • www.ซ่อมแท็บเล็ต.com
 :onion70:  ตอบยากจัง
หจก.อี-คอมเมิร์ซ โปรเฟชชั่นนอล บีซ
ร้านเมคคาช็อป ร้านซ่อม Tablet เชียงใหม่
310 อาคารไอคอนสแควร์ ถ.มณีนพรัตน์
ต.ศรีภูมิ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50200
โทร. 089 758 7084 อีเมล์ sale.ecommerce@gmail.com
บัญชี ธนาคารกรุงเทพ 622-0-02199-9

• ช่างซ่อม GSMTHAI 2012
  • รหัสสมาชิก : 1308
  • คะแนนชื่อเสียง : 43
  • iHappy Max 08
 :onion8: :onion36: :onion57:ข้อมูลที่มีไม่ได้เพิ่ม อะไรเลยครับ มึนหนักกว่าเก่า แกะเครื่อง ถ่ายรูปบอร์ด ,เบอร์ CPU ,เบอร์ทัช โพสมาใหม่ครับ

• *
มันจะหมดประกันมั๊ย??? :onion61:

แต่เพื่อเป็นประสบการณ์
ก็จะลองน่ะครับ :onion35:

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านน่ะครับ

• Administrator
  • รหัสสมาชิก : 3
  • คะแนนชื่อเสียง : 11496
  • จอม มารบูรพา ไร้สังกัด
    • http://www.gsmthaishop.com/
ดูครับ T01A  มีหลาย ตัวการเสียง อัพ อาจมีปัญหาถ้าเรา รู้ไม่จริง
ซ่อมมือถือ เครื่องจีน ซ่อมมือถือเบื้องต้น อบรม ซ่อมมือถือ รับซ่อม Tablet   Android
รับซ่อมโทรศัพท์ มือถือ สมาร์ทโฟน ( Smart Phone ) จีน MTK65XX รับแก้boot ตาย
บริษัท ไอดอล ไอที่ ไทยแลน จำกัด
807/213 หมุ่ บ้านภูมริน หมุ่ 8 ต คูคต อ ลำลูกกา จ ปทุมธานี 12130 0861596351
https://www.facebook.com/suwaree.gsmthai

• *
ขอบคุณครับอาจารย์

ตอนนี้เปิดเครื่องเฉยๆ ไม่ติด
ต้องเสียบสายชาร์จแบตแล้วค่อยเปิด

อีกอย่างครับลงโปรแกรมบ่างอย่างไม่ได้ เช่น Facebook, FlashPlayer ฯลฯ
มันฟ้องว่าเครื่องไม่สนับสนุน

ผมลองส่งรูปบอร์ดมาให้ดูน่ะครับ

• *
อีกนิดครับ

ขอบคุณครับ

• Administrator
  • รหัสสมาชิก : 3
  • คะแนนชื่อเสียง : 11496
  • จอม มารบูรพา ไร้สังกัด
    • http://www.gsmthaishop.com/
รูปที่ 1   บอดร์

รูปที่2    CPU+GPU

รูปที่3    NAND  4G

รูปที่ 4   PW

รูปที่ 5  RAM 256+2

รูปที่ 6    wifi

เสียบสายชาร์จเปิดติด อาการยอดฮิด แท้บเล็ด  เป็นที่ ฮาดร์แว

ลง แอ็บ บ่างอย่างไม่ได้ เป็นที่ ซ็อบแว เวอร์ตำ
ซ่อมมือถือ เครื่องจีน ซ่อมมือถือเบื้องต้น อบรม ซ่อมมือถือ รับซ่อม Tablet   Android
รับซ่อมโทรศัพท์ มือถือ สมาร์ทโฟน ( Smart Phone ) จีน MTK65XX รับแก้boot ตาย
บริษัท ไอดอล ไอที่ ไทยแลน จำกัด
807/213 หมุ่ บ้านภูมริน หมุ่ 8 ต คูคต อ ลำลูกกา จ ปทุมธานี 12130 0861596351
https://www.facebook.com/suwaree.gsmthai

• *
ขอบคุณครับอาจารย์

อาจารย์ครับ แล้วแก้ไขหรือ อัพเดท รอม ได้มั๊ยครับ
หรือผมทำอะไรต่อได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

*
* * *
*
*